Welcome, visitor! [ Register | Login

Đăng tin

Lỗi cơ sở dữ liệu WordPress: [Out of range value for column 'id' at row 1]
INSERT INTO `wp_cp_ad_pop_daily` (`time`, `postnum`, `postcount`) VALUES ('2021-03-05', '316831', '1')

0

[Hỏi đáp] Nhà ở xã hội có bán được không?

  • Tỉnh/Thành phố: Toàn quốc
  • Quốc gia: Vietnam
  • Listed: Tháng Một 16, 2021 23:13
  • Expires: 42 days

Mô tả

Nhà ở xã hội là loại hình nhà ở thuộc sở hữu của các cơ quan nhà nước hoặc do các cơ quan, tổ chức cá nhân đầu tư xây dựng dành riêng cho các đối tượng đặc biệt mua hoặc thuê ở theo quy định của pháp luật. Các căn hộ thuộc loại hình này có giá rẻ hơn so với thị trường, đồng thời có các chính sách, điều khoản hỗ trợ nhằm giải quyết nhu cầu nhà ở giá rẻ cho các hộ gia đình.

Tham khảo: Mua chung cư Times City

[​IMG]

Nhiều người dân sau khi sở hữu nhà vẫn khá băn khoăn trong vấn đề loại hình nhà ở xã hội có mua bán được không

Nhiều người dân sau khi sở hữu nhà vẫn khá băn khoăn trong vấn đề loại hình nhà ở xã hội có mua bán được không. Hãy theo dõi bài viết sau đây để tìm câu trả lời.

Nhà ở xã hội có bán được không?
Hỏi: Gia đình tôi đang sở hữu nhà ở xã hội từ năm 2015. Bây giờ chúng tôi muốn chuyển chỗ ở, liệu nhà ở xã hội có bán được như nhà bình thường không?

Các trường hợp đủ điều kiện bán nhà ở xã hội
Theo khoản 5 Điều 19 Nghị định 100/2015/NĐ-CP người mua nhà ở xã hội được quyền bán nhà ở xã hội theo 02 trường hợp sau:

  • Trường hợp 1: Chưa đủ 05 năm

Trong thời hạn chưa đủ 05 năm, kể từ thời điểm trả hết tiền mua nhà ở xã hội, nếu có nhu cầu bán lại thì chỉ được:

– Bán lại cho Nhà nước (trong trường hợp thuê mua nhà ở xã hội do Nhà nước đầu tư).

– Bán lại cho chủ đầu tư dự án xây dựng nhà ở xã hội (trong trường hợp mua nhà ở xã hội được đầu tư bằng nguồn vốn ngoài ngân sách).

– Bán lại cho đối tượng được hưởng chính sách hỗ trợ về nhà ở xã hội.

Giá bán: Được quyền bán với giá tối đa bằng giá bán nhà ở xã hội cùng loại tại cùng địa điểm, thời điểm bán.

Lưu ý:

– Người bán không phải nộp thuế thu nhập cá nhân.

– Thời hạn 05 năm được tính kể từ thời điểm trả hết tiền mua nhà ở theo hợp đồng đã ký với bên bán.

[​IMG]

Khi đủ 05 năm trở lên kể từ thời điểm trả xong tiền thì người mua có quyền bán cho mọi đối tượng theo giá thỏa thuận của 02 bên (theo giá trị trường).

  • Trường hợp 2: Đủ 05 năm

– Khi đủ 05 năm trở lên kể từ thời điểm trả xong tiền thì người mua có quyền bán cho mọi đối tượng theo giá thỏa thuận của 02 bên (theo giá trị trường).

No Tags

49 total views, 0 today

  

Listing ID: 626600310613064a

Report problem

Processing your request, Please wait....

Sponsored Links

Leave a Reply

Xem nhiều nhất trong ngày

  • No ads viewed yet.